Diễn đàn thông tin điều trị Ung Thư Phổi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

TÓM TẮT NHỮNG GÌ BẠN CẦN BIẾT

23/10/2016, 9:22 pm by X

Thật không vui khi bạn phải vào diễn đàn ForumK để tìm hiểu thông tin điều trị về căn bệnh quái ác này. Nhưng hãy lạc quan lên, Ung Thư Phổi không phải là dấu chấm hết, mà đó là 1 hành trình thay đổi cách sống của mình.

Hầu hết khi vào ForumK, bạn đang có người thân hoặc chính mình đang điều trị Ung Thư Phổi. Vì vậy để bạn có thể tìm hiểu …

Comments: 0

Latest topics
» Thử nghiệm Durvalumad (Chợ Rẫy)
Đánh bại ung thư đại tràng Empty28/3/2017, 10:39 am by X

» Tổng quan thông tin từ BS Vũ - Chợ Rẫy
Đánh bại ung thư đại tràng Empty28/3/2017, 10:36 am by X

» Ung thư phổi biểu mô dạng biểu bì nhày - Mucoepidermoid carcinoma of the lung (MEC)
Đánh bại ung thư đại tràng Empty17/2/2017, 5:27 pm by thao11281

» Các loại Đồ uống gây Ung Thư, Phá Huỷ Xương
Đánh bại ung thư đại tràng Empty17/1/2017, 8:43 am by X

» Tinh thần - bài thuốc đáng kinh ngạc
Đánh bại ung thư đại tràng Empty17/1/2017, 8:38 am by X

» Trinh nữ hoàng cung trong điều trị ung thư của nhóm giáo sư, TS, PTS, Giảng Viên Đại học Y Dược
Đánh bại ung thư đại tràng Empty16/1/2017, 1:52 pm by DuHo

» bài thuốc diệt mọi tế bào ung thư của giáo sư Hristo Mermerski
Đánh bại ung thư đại tràng Empty16/1/2017, 12:53 pm by DuHo

» Phát đồ kết hợp Carboplatin + Paclitaxel + Avastin
Đánh bại ung thư đại tràng Empty15/1/2017, 8:49 am by X

» Rau Diếp Cá - Anh Thạch Son
Đánh bại ung thư đại tràng Empty13/1/2017, 11:07 am by X

» Thuốc "tan chảy" tế bào K - Venetoclax
Đánh bại ung thư đại tràng Empty13/1/2017, 11:03 am by X

» Xét nghiệm PDL-1
Đánh bại ung thư đại tràng Empty10/1/2017, 10:31 am by X

» Liệu pháp miễn dịch ở VN
Đánh bại ung thư đại tràng Empty10/1/2017, 10:20 am by X

» Giấc ngủ để hỗ trợ trị ung thư
Đánh bại ung thư đại tràng Empty10/1/2017, 10:10 am by X

» Kết hợp Palitacel và Avastin hằng tuần tốt hơn Docetaxel
Đánh bại ung thư đại tràng Empty9/1/2017, 11:04 pm by X

» Docetaxel 3 tuần vs Docetaxel 1 tuần / lần
Đánh bại ung thư đại tràng Empty9/1/2017, 10:57 pm by X

» Đánh bại ung thư đại tràng
Đánh bại ung thư đại tràng Empty29/12/2016, 2:06 pm by Trần Phạm

» Bài tập tốt nhất cho hệ miễn dịch: Bật nhảy!
Đánh bại ung thư đại tràng Empty29/12/2016, 2:04 pm by Trần Phạm

» Cách thải độc cơ thể
Đánh bại ung thư đại tràng Empty29/12/2016, 2:03 pm by Trần Phạm

» Xét nghiệm 400 gen qua 1 mẫu sinh thiết - Foundation One
Đánh bại ung thư đại tràng Empty16/11/2016, 10:15 pm by X

» Động Y - anh Thịnh - Hưng Yên
Đánh bại ung thư đại tràng Empty16/11/2016, 10:01 pm by X

» Bí quyết 4T từ PGS Hùng - Viện Tim Mạch Quốc Gia
Đánh bại ung thư đại tràng Empty16/11/2016, 9:47 pm by X

» Thực dưỡng - bà Matheson - Australia
Đánh bại ung thư đại tràng Empty16/11/2016, 9:43 pm by X

» Xét nghiệm 68 đột biến gen qua máu - Guardant 360
Đánh bại ung thư đại tràng Empty4/11/2016, 10:38 am by X

» Thảo Dược - Ông Kén Cần Thơ
Đánh bại ung thư đại tràng Empty3/11/2016, 5:09 pm by X

» Thử nghiệm lâm sàng là gì ?
Đánh bại ung thư đại tràng Empty1/11/2016, 12:01 pm by X

» Danh sách các thử nghiệm lâm sàng K Phổi
Đánh bại ung thư đại tràng Empty1/11/2016, 11:51 am by X

» Đột biến ALK và các loại thuốc
Đánh bại ung thư đại tràng Empty26/10/2016, 5:03 pm by X

» Bài thuốc Đông Y điều trị Ung thư Phổi thông dụng
Đánh bại ung thư đại tràng Empty24/10/2016, 10:41 pm by X

» Bài thuốc Nam của bà Nhổ xứ Mường
Đánh bại ung thư đại tràng Empty24/10/2016, 10:36 pm by X

» Bài thuốc lương y Đào Kim Long
Đánh bại ung thư đại tràng Empty24/10/2016, 10:31 pm by X

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

Statistics
Diễn Đàn hiện có 21 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: nhathuoclanphuong

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 117 in 94 subjects
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 19 người, vào ngày 2/3/2022, 10:28 am
Top posting users this week
No user

Đánh bại ung thư đại tràng

Go down

Đánh bại ung thư đại tràng Empty Đánh bại ung thư đại tràng

Bài gửi by Trần Phạm 29/12/2016, 2:06 pm

Mặc dù không phải là ung thư phổi, nhưng Phương pháp điều trị thuận theo tự nhiên của anh Chris làm mình rất tâm đắc, và muốn chia sẻ với mọi người.
Chris Wark- người đã đánh bại ung thư giai đoạn di căn được hơn 13 năm chia sẻ:
Xin chào, tôi là Chris từ trang "Chris Beat Cancer". Hôm nay, tôi có một video đặc biệt. Các bạn biết là tôi hay được nhiều người liên lạc khi nghe tin bạn bè, hoặc người thân của họ phát hiện ra bệnh. Và tôi luôn nhận được tin nhắn như "Chris ơi, dì tôi bị ung thư", hoặc "mẹ của bạn tôi", "Tôi thật sự muốn giúp họ nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Tôi không biết phải nói gì với họ. Anh giúp tôi với được không?"
Và đây chính video để trả lời các câu hỏi trên.
Nếu bạn bị ung thư, và đang xem clip này, đây chính là cơ hội, bởi vì có người quan tâm đến bạn rất nhiều mới chia sẻ clip này cho bạn.
Tôi sẽ kể cho bạn tóm lược về câu chuyện của mình. Tôi cũng ước gì có ai đó nói với mình khi bị chẩn đoán có ung thư, bởi vì điều này sẽ động viên tôi rất rất nhiều. Và có thể thay đổi cả cách suy nghĩ về ung thư.
Trước tiên, tôi bị chẩn đoán ung thư ruột kết (Colon cancer) giai đoạn 3 ở tuổi 26. Tôi đã phẫu thuật. Và được bảo là cần từ 9 đến 12 tháng hóa trị. Nhưng tôi từ chối hóa trị. Thay vào đó, tôi thay đổi hoàn toàn chế độ ăn uống và lối sống. Về cơ bản, tôi nạp quá liều dinh dưỡng với hàng tấn nước ép rau củ, các tô rau trộn salad khổng lồ, sinh tố trái cây và hàng tấn trái cây, rau củ trên trái đất.
Điều đầu tiên cần phải hiểu về Ung thư là : KHÔNG ĐƯỢC SỢ HÃI. Tôi biết bạn sợ. Bạn bị khủng hoảng bởi vì nghĩ mình sắp chết, nhưng bạn không chết đâu.
Ung thư là một quá trình rất tự nhiên, bình thường của cơ thể. Ai cũng đều có các tế bào ung thư. Chúng ta đều có ung thư. Cơ thể được thiết kế để nhận ra và tiêu diệt chúng khi tế bào biến đổi và trở thành ung thư. Vậy thì, đó là một chức năng bình thường của cơ thể.
Ung thư không phải là vấn đề thực sự. Cái bướu, khối u, thương tổn, hay bất kỳ cái gì cũng không phải là vấn đề thực sự. Vấn đề ở đây là bạn bị bệnh. Bạn có bệnh toàn thân, bệnh chuyển hóa, gây ra khối u lớn dần trong cơ thể bạn.
Khối u là triệu chứng. Khối u không phải là vấn đề thực sự. Nếu bạn cắt khối u đi, cơ thể sẽ lại tạo ra khối u khác. Vì vậy, khi người ta bị ung thư, điều gì sẽ xảy ra trong cơ thể bạn?
Ung thư là kết quả của cơ thể khi bị thiếu hụt dinh dưỡng, bị quá nhiều chất độc và tiêu biểu là hệ miễn dịch bị ức chế.
Vậy thì điều gì gây ra việc này?
Tỷ lệ chết do ung thư (ở Mỹ) đã tăng gấp 3 lần trong 100 năm qua. Nếu bạn so sánh lối sống của chúng ta với ông bà tổ tiên 100 năm trước, thì thấy rất khác biệt.
Vậy cái gì đã thay đổi?
Chính là thức ăn của chúng ta.
Chúng ta ăn đồ ăn chế biến, đồ ăn cho con người làm ra mà cơ thể không được thiết kế để tiêu thụ được, cơ thể cần đồ ăn thuần và đơn giản. Bạn phải quay về với thức ăn thuần đến tự nhiên từ trái đất ở dạng ban đầu của nó: trái cây và rau củ.
Trái đất tạo ra rau củ trái cây cho chúng ta, và tất cả chúng cần từ Trái đất chỉ có vậy thôi.
Đây là một khái niệm, sự thật rất đơn giản.
- Vấn đề là chúng ta ăn nhiều quá mức, nhưng lại thiếu dinh dưỡng. Chúng ta ăn hàng đống chất đạm (protein), béo (fat) và chất bột đường (carbonhydrates), nhưng lại không có giá trị, dinh dưỡng vi lượng cần thiết là: vitamin, khoáng chất, enzyme, chất chống ô xy hóa (anti oxidant) và hàng ngày hợp chất dinh dưỡng thực vật từ trái cây rau củ để cung cấp cho cơ thể khả năng tự sửa chữa và chức năng ở mức tối ưu. Vì thế, chúng ta không chỉ mất nhiều dinh dưỡng trong chế độ ăn hằng ngày, mà còn nạp vào đồ ăn nhân tạo - thứ mà cơ thể chúng ta không biết làm gì với chúng.
Chúng ta làm bẩn cơ thể của mình bằng hương vị, phẩm màu, cấu trúc nhân tạo, chất béo nhân tạo, đồ ăn giả, và đống thức ăn này đầu độc chúng ta theo đúng nghĩa đen.
Bạn đang đầu độc và làm bẩn cơ thể bằng thức ăn đã qua chế biến (processed food). Coca cola, thức uống đóng chai, đồ ăn nhanh, đồ ăn làm bằng lò vi sóng, đồ ăn nhà hàng, tất cả đều bị biến đổi và được thêm vào đường, muối tinh luyện, và những thứ ở trên tôi đã nói.
Vậy, chế độ ăn là SỐ MỘT.
- Điều thứ 2 là lối sống của bạn. Nếu bạn uống bia rượu nhiều, hút thuốc nhiều, và dùng thuốc nhiều, đặc biệt là thuốc dược liệu. Nếu bạn uống càng nhiều thuốc dược liệu, thì thuốc đó sẽ làm yếu hệ miễn dịch của bạn đi. Những điều này thúc đẩy ung thư phát triển. Không có loại thuốc dược liệu nào tốt cho bạn cả. Và tình trạng của bạn không phải do bạn thiếu thuốc dược liệu. Thuốc dược liệu không chữa được bệnh, chúng chỉ che bớt và làm dịu các triệu chứng.
Cách duy nhất để chữa bệnh là các chất dinh dưỡng nạp vào cơ thể sẽ xây nên các nền tảng cần thiết để sửa chữa và phục hồi lại cơ thể. Tin tốt lành là bạn có thể làm được điều đó. Chế độ ăn và lối sống là các yếu tố chủ chốt. Bia rượu và thuốc lá là nguyên nhân gây ra ung thư.
Béo phì là nguyên nhân thứ 2 dẫn đến ung thư. Nếu bạn bị quá cân, đó là tiền ung thư. Cơ thể bạn trong tình trạng bị viêm mãn tính và bị quá tải, phải đấu tranh rất chật vật. Đó là tiền ung thư chủ yếu.
- Yếu tố thứ 3 là thiếu luyện tập thể dục, không chuyển động. Nếu so sánh với tổ tiên chúng ta, hầu hết đều lao động chân tay, lao động vật lý, đó được xem là thể dục. Họ ăn đồ ăn tươi do chính họ nuôi trồng, trao đổi thức ăn với hàng xóm. Họ ăn đồ ăn tươi từ Trái đất, khác với chúng ta ăn đồ ăn đã qua chế biến. Bạn phải di chuyển cơ thể, tập thể dục và di chuyển chính là sống. Khi tập thể dục, bạn đang gửi tín hiệu cuộc sống cho cơ thể để khỏe hơn, mạnh hơn, để tiếp tục sống. Vì thế, phải tập thể dục.
- Yếu tố thứ 4 là stress. Stress tiêu diệt hệ miễn dịch. Nó làm yếu hệ miễn dịch. Chỉ cần có liên quan đến stress, như stress công việc, tập luyện quá nhiều (như chạy maraton hoặc ba môn phối hợp...), sẽ gây ra hại. Tất cả stress đều làm yếu hệ miễn dịch. Ví dụ: không thể tha thứ cho một người nào đó, không bỏ qua được cảm xúc tiêu cực như không tha thứ, không bao dung, đau khổ buồn sầu, ghen ghét ganh tỵ, chỉ trích phê phán, chê bai... là bạn luôn bị tiêu cực. Như vậy, bạn đang ở trong tình trạng viêm mãn tính và stress. Hóc môn (hormones) stress sẽ leo thang. Hóc môn Cortisol và adrenaline tăng cao, đó chính là môi trường tiền ung thư. (**Bình luận: Cho nên có nhiều người ăn uống tốt, tập thể dục tốt, nhưng tinh thần tiêu cực, hay stress vẫn bị ung thư).
Tất cả 4 yếu tố này đều thúc đẩy sức khỏe, hoặc là thúc đẩy bệnh tật, tùy vào sự lựa chọn của bạn. Đó chính là mấu chốt. Bạn có thể xoay chuyển sức khỏe của mình bằng cách thay đổi cách bạn sống. Vì thế, đừng để ai đẩy bạn vào phẫu thuật mổ xẻ, hóa trị hay xạ trị.
Bạn có thời gian. Đa số ung thư là không đe dọa tính mạng, không phải là tình trạng khẩn cấp. Thực tế, đa phần những người bị chẩn đoán ung thư cảm thấy khỏe. Họ có khối u, bướu, thương tổn hoặc gì đó bất bình thường trên phim chụp, nhưng họ lại thấy bình thường, thấy khỏe. Hầu hết các bác sĩ đều thừa nhận rằng bạn có thời gian. Và nếu bạn nói với bác sĩ rằng "Tôi thực sự muốn có thời gian để thay đổi cuộc sống của mình. Tôi có được 30 ngày? 60 ngày? 90 ngày không?". Và thay đổi triệt để chế độ ăn, lối sống của bạn đi, bạn sẽ thấy điều gì xảy ra.
Đây là vấn đề rõ ràng nhất mà tôi muốn nói với các bạn rằng: tôi đã gặp rất nhiều người đã làm được điều đó. Họ không chỉ giảm cân, đảo ngược tình trạng bệnh tim mãn tính, giảm lượng cholesterol, giảm huyết áp, thu nhỏ khối u rồi tiêu hẳn u, chỉ bằng việc thay đổi chế độ ăn, nạp vào cơ thể những thứ cần thiết để sửa chữa, phục hồi, thải độc. Vì vậy, bạn hoàn toàn có thể làm được.
Tầm nhìn y học về ung thư rất hẹp. Đó là một khi thấy khối u ung thư, bạn chỉ đi được 1 con đường. Và con đường đó có thể làm lớn lên, lan tỏa ung thư ra toàn cơ thể bạn. Nhưng các nghiên cứu khoa học gần đây đã chứng minh điều đó là sai. Chúng ta biết rằng ung thư có thể chữa khỏi. Cơ thể có thể tự chữa khỏi.
Đó là gọi là "tự đảo ngược". Chính là chữa khỏi. Cơ thể tạo ra thì cơ thể có thể chữa được. Bạn chỉ cần cung cấp dinh dưỡng cần thiết và chăm sóc cơ thể.
Tôi muốn động viên các bạn để học nhiều hơn, bắt đầu đọc sách, nghiên cứu hơn nữa, đọc các câu chuyện về những người chiến thắng ung thư bằng chính bản thân của họ, và có rất nhiều những người đó trên trang web của tôi là chrisbeatcancer.com. Chúng ta có thể học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau.
Và tôi muốn khép clip này lại bằng việc động viên bạn, một lần nữa hãy lấy thời gian của mình, đừng để ai phải đẩy bạn vào bất kỳ thứ gì. Lắng nghe bản năng của mình. Không làm những việc bạn thấy không ổn. Nếu không thấy ổn khi mổ, nếu không thấy tốt khi hóa xạ trị, thì đừng đồng ý. Đừng làm. Không cần biết bao nhiêu người nhà hay bạn bè bảo bạn phải làm. Bạn không cần phải làm. Đây là cuộc sống của bạn. Bạn điều khiển được. Bạn đưa ra quyết định và đây là cuộc sống của bạn. Bạn sẽ phải đưa ra quyết định tốt nhất cho bạn.
Tôi cũng muốn khuyến khích các bạn cầu nguyện, xin Chúa hiển linh nếu bạn không biết, và dẫn bạn đến con đường chữa bệnh, chỉ cho bạn con đường. Đó là việc mà tôi đã làm.
Khi bạn đạt được, bạn bước vào niềm tin, và bước vào những điều bí ẩn, kỳ tích sẽ xảy ra trong cuộc đời bạn. Chúa sẽ hiển linh, ngài sẽ chỉ con đường và soi sáng đường đi cho bạn. Và ở đây có rất nhiều thông tin, tôi còn tiếp tục trong 3 tiếng nữa. Nhiều thông tin ở kênh Youtube của tôi : youtube.com/chrisbeatcancer và blogchrisbeatcancer.com. Tôi còn có fb và twitter nữa.
Nhiệm vụ của tôi là không chỉ chia sẻ câu chuyện chữa khỏi bệnh của mình, mà còn chia sẻ câu chuyện của tất cả những người tôi đã gặp đang dùng dinh dưỡng và biện pháp tự nhiên để chữa khỏi.
Hi vọng clip này có ích. Hãy chia sẽ đến mọi người mà bạn biết bị ung thư.
Nếu bạn bị ung thư, hãy nhớ, là bạn có lựa chọn.
Đây là cuộc sống của bạn, và cơ thể bạn có thể tự chữa khỏi.

Nguồn: https://youtu.be/_k3B0y0tjCg

Trần Phạm

Điểm : 12
Tri ân : 0